หลังจากที่อันนาตัดแว่นและใส่แว่นมาเป็นเวลา 1 ปี เพื่อปรับค่าสายตาเบื้องต้น สัปดาห์นี้พ่อโจ๊กกับแม่ฝนจึงพาอันนามาตัดแว่นใหม่ให้ตรงกับค่าสายตา และอันนาก็อยากจะเลือกกรอบแว่นใหม่ แบบน่ารัก ๆ ครับ เราไปดูกันว่าแว่นใหม่ของอันนาจะใส่แล้วน่ารักไหม #ตัดแว่นเด็ก #อันนา #กรอบแว่นน่ารัก
Related Posts
![](https://www.nattapon.com/wp-content/uploads/2024/07/ปก-Youtube-2-300x300.jpg)
[ChatGPT เพื่อการเรียนรู้ EP1] สั่ง ChatGPT ให้แปลเอกสารแสดงผลเหมือนต้นฉบับโดยระบุหน้าที่ต้องการ
[ChatGPT เพื่อการเรียนรู้ EP1] สั่ง ChatGPT ให้แปลเอกสารแสดงผลเหมือนต้นฉบับโดยระบุหน้าที่ต้องการ #chatgpt #chatgptlearning
![](https://www.nattapon.com/wp-content/uploads/2024/07/ปก-Youtube-1-300x300.jpg)
สร้างเว็บแอปฯ Google App Script สำหรับค้นหาคะแนนสอบเป็นรายบุคคล พร้อมวิธีการแก้ปัญหาเปิดเว็บจากโทรศัพท์ไม่ได้
สร้างเว็บแอปฯ Google App Script สำหรับค้นหาคะแนนสอบเป็นรายบุคคล พร้อมวิธีการแก้ปัญหาเปิดเว็บจากโทรศัพท์ไม่ได้ Code: https://gist.github.com/krunattaponbua/2f6e74c94d29331dc73df71e77515271
![](https://www.nattapon.com/wp-content/uploads/2024/07/หน้าเว็บแอปฯ-แสดงคะแนนนักเรียนเป็นรายบุคคลโดยไม่ต้องเขียนโค้ด-300x300.jpg)
สร้างเว็บแอปฯ แสดงคะแนนนักเรียนเป็นรายบุคคลโดยไม่ต้องเขียนโค้ด
คลิปนี้จะมาแนะนำการสร้างแอปฯ หรือเว็บแอปฯ สำหรับแสดงคะแนนนักเรียนจาก Google Sheet นำมาแสดงในรูปแบบของเว็บแอปฯ เป็นรายบุคคลโดยไม่ต้องเขียนโค้ดสักบรรทัดเดียวครับ โดยนักเรียนจะต้องป้อนรหัสผ่านหรือเลขประจำตัวนักเรียนตามที่ครูกำหนดไว้ #glideapps #googlesheetquery #googlesheets
![](https://www.nattapon.com/wp-content/uploads/2024/07/นำเสนอข้อมูลจาก-Google-sheet-300x300.jpg)
3 วิธีนำเสนอข้อมูลจาก Google Sheet ให้สุดว๊าว
3 เทคนิควิธีนำเสนอข้อมูลจาก Google Sheet ให้สุดว๊าว ด้วย #googlesheetquery #lookerstudio #glideapps
![](https://www.nattapon.com/wp-content/uploads/2024/07/ปก-Youtube-300x300.jpg)
สร้าง Google Form อัปโหลดคำสั่งโรงเรียนและแจ้งเตือนในไลน์กลุ่ม
Google App Script https://gist.github.com/krunattaponbua/12157fe5d7ab4bd541f822debe9c7218
![](https://www.nattapon.com/wp-content/uploads/2024/05/เวียนเทียนวันวิสาขบูชา-1-300x300.jpg)
พาอันนาทำบุญ เวียนเทียน วันวิสาขบูชา
วันนี้วันพระใหญ่ วันวิสาขาบูชา (22/05/2567) พ่อโจ๊กกับแม่ฝนก็เลยพาอันนาไปทำบุญเวียนเทียนครับ อันนาก็อยากไปอยู่แล้วด้วย และก็บอกว่าจะขอไปกินหมูกระทะต่อเลย พ่อโจ๊กเลือกพาไปวัดใกล้ ๆ บ้าน ก็คือวัดกลางคลองสี่ ลาดสวาย ลำลูกกา ครับ ไปถึงประมาณหกโมงนิด ๆ แต่กิจกรรมเวียนเทียนที่วัดนี้เริ่มเวลาประมาณ 19.00 น. ครับ แต่เราก็ไม่รอแล้ว เพราะอันนาหิวแล้ว เราเข้าไปเวียนเทียนกันก่อนเลย ซึ่งก็มีหลายคนที่เวียนเทียนกันก่อนเวลา หลังจากนั้นเราก็ออกเดินทางไปกินหมูกระทะกันครับ ร้านที่ไปเป็นร้านเปิดใหม่อยู่ใกล้ ๆ บ้านเช่นกกัน…